HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA

“Ugatuzi unao wajibika; Utoaji wa Huduma kwa uajibikaji”

JAMHURI YA KENYA
IDARA YA UGATUZI

KATIBU MKUU

Taarifa ya Maono

Taarifa ya Lengo

“Kuimarisha utoaji wa huduma kwa umma kupitia usimamizi madhubuti wa ugatuzi, uratibu wa mahusiano baina ya serikali, kujenga uwezo na

usaidizi wa kiufundi kwa serikali za kaunti.”

Maadili ya Msingi
1. Utawala Bora
11. Ushirikiano
1i. Kutunza wakati
iv. Utawala wa Kisheria, Umabhiri na Taaluma

Nambari | Huduma/Bidhaa Mabhitaji ya kupata Huduma/Bidhaa Gharama ya Muda
Huduma
(iwapo ipo)
1. Kuandaa Kongamano la Ugatuzi [Mawasiliano rasmi kuhusu ukumbi wa Hakuna Malipo [Miezi mitatu (3)
mkutano, tarehe na msaada unaohitajika
2. Kufuatilia Utekelezaji wa Maazimio Hakuna Malipo |Siku 5 baada ya kupokelewa
Maazimio ya Mkutano Mkuu/ kwa Maazimio
Sekta




3. Kutoa kibali cha usafiri kwa -Barua za ombi pamoja na bajeti Hakuna Malipo |Siku 5 za kikazi
Wafanyakazi wa Kaunti - Udhamini na barua inyoonyesha umuhimu
wanaosafiri kwenda nchi za nje wa safari hiyo kwa Kaunti
Barua ya mwaliko
4. Kujibu na kutoa mwongozo Mawasiliano/Ripoti ya mgogoro; Hakuna Malipo [Kila wakati
kuhusu migogoro baina ya serikali
mbalimbali
5. Majibu kwa hoja za Bunge Kupokea maombi au maagizo ya Bunge Hakuna Malipo [-Siku 5 za kikazi / ndani ya
muda uliowekwa
6. Andaa Ripoti za uchambuzi na [Ombi Rasmi Hakuna Malipo | Siku 5 baada ya kupokea ombi
taarifa za utekelezaji wa ugatuzi rasmi
7. Kutoa mwelekeo wa sera juuya [ Mabhitaji ya kisheria Hakuna Malipo | Kila wakati
mfumo wa ugatuzi
8. Kuratibu mipango ya kupanua  [Ombi rasmi, kwa Katibu Mkuu, Idara ya Hakuna Malipo | Siku 30 za kikazi
uwezo wa kiufundi unaohitajika |Ugatuzi
na serikali gatuzi
9. Kusaidia vitengo vya Elimu ya  |Barua rasmi kutoka kwa kaunti Hakuna Malipo [Siku 10 za kazi baada ya
Uraia katika kaunti kupokea ombi rasmi
10. Kutayarisha zabuni na kuandaa |Uwasilishaji wa hati na nukuu za Hakuna Malipo [Siku 30 za kikazi
ripoti ya tathmini za zabuni zabuni kwa wakati
I1. Kuandikisha mikataba na utoaji |Hati zinazohitakika — Cheti cha Usajili, Cheti [Hakuna Malipo |Siku 20 za kikazi
wa LPO/LSO kwa kampuni halali cha Utoaji Ushuru, Cheti cha PIN,
iliyoshinda zabuni Cheti Cha AGPO, Dhamana ya Zabuni, fomu
ya zabuni iliyojazwa ipasavyo na kutiwa
saini




12.

Usindikaji wa Bidhaa na
Huduma

Agizo la Ununuzi (IFMIS), Maoni ya
Kitaalam, Ankara, Dokezo la uwasilishaji,
Cheti cha Ukaguzi na Kukubalika kilichotiwa
saini kikamilifu, S 13, Mkataba/Kandarasi,
Barua ya kukubalika tuzo, Ukaguzi wa kabla
na baada ya matengenezo ya gari, Idhini
zinazohitajika kwa ununuzi wa gari, Cheti cha
Usajili wa Biashara, Ratiba ya Bei, Cheti cha
AGPO Idhini ya Kulipa, Nukuu, PIN/VAT,
maelezo ya EFT, Bidhaa zilizopokelewa katika
mtandao wa IFMIS.

Hakuna Malipo

Siku 30 za kikazi

13.

Kutangaza nafasi za kazi

Kuwa na ujuzi unaohitajika, Barua ya maombi,
Fomu za maombi

Hakuna Malipo

Kama ilivyoainishwa kwenye
tangazo

14.

Kuandaa na Uchakataji wa madai
ya malipo ya Uzeeni/ Pensheni na
Kifo

Vinavyohitajika Kwa.

Malipo ya Uzeeni/Pensheni:

Vyeti 3 vya malipo;

Nakala 3 za Kitambulisho;

Nakala ya ATM/Kadi ya Benki;

Fomu ya Mapato, Rasilimali na Madeni;
Cheti cha KRA PIN;

Hakuna Malipo

[Notisi ya miezi tisa kabla ya
[kustaafu

Peana madai ya pensheni miezi
minne kabla ya kustaafu kwa
afisa

. Kutia saini Sheria ya Siri Rasmi
adai ya Kifo

Cheti Halisi cha Kifo;

Barua kutoka kwa Mkuu wa Eneo;
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iliyoidhinishwa;

Cheti Halisi cha Ndoa/hati ya kiapo;

Nakala ya ATM/Kadi ya Benki ya Mteuliwa;
Kwa watoto, Vyeti Halisi vya Kuzaliwa

na barua kutoka shule zao.

SRS

Nakala ya kitambulisho cha ndugu wa karibu

Hakuna Malipo

15.

Kusajili na kutatua malalamiko

Malamishi rasmi

Hakuna Malipo

Jinsi yanavyokuja




16. |[Majibu kwa maswali Barua, Barua Pepe na mawasiliano mengine Hakuna Malipo | Siku 5 za kikazi / kwa mujibu
mawasiliano (barua na barua wa ratiba iliyoainishwa
pepe)

17.  |[Kuhudumia wageni kwenye ofisi |Hati rasmi (Kitambulisho. Pasipoti, Leseni ya [Hakuna Malipo | Dakika tano
ya mbele Kuendesha gari)

18.  |Kujibu simu zinazoingia Simu inayoingia Hakuna Malipo |[Kujibu ndani ya pete tatu (3)

TUMEJITOLEA KUTOA HUDUMA BORA KWA HESHIMA
Habari kuhusu huduma zozote au bidhaa ambazo haziambatani na viwango vilivyoorodheshwa au afisa yeyote ambaye hatazingatia
utoaji huduma bora kwa heshima zinaweza kutolewa kwa::

Katibu Mkuu Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji,

Idara Ya Ugatuzi Tume ya Utekelezaji Haki, Orofa ya Pili,

Jumba la Telposta, Orofa ya Sita Jumba la West End Towers, Barabara ya Waiyaki , Nairobi.
S.L.P 30004-00100 S.L.P 20414-00200 Nairobi

Nairobi Simu: +254(0)202270000/2303000

Simu. +254(0)202250645 Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke

Barua Pepe: complaints@devolution.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO
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